เกษตรมุกดาหาร
ร่วมกิจกรรม
"วันปิยมหาราช ประจำปีพุทธศักราช 2562"
"วันปิยมหาราช ประจำปีพุทธศักราช 2562"
วันที่ 23 ตุลาคม 2562 นายวันชัย ประยงค์หอม
เกษตรจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วยบุคลากรฝ่ายบริหารทั่วไป
ของสำนักงานเกษตรจังหวัดมุกดาหาร ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ซึ่งทางจังหวัดมุกดาหารได้จัดขึ้น เวลา 07.00 น. ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล
และพิธีวางพวงมาลาและถวายบังคม ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร และในเวลา 17.30 น. มอบหมายให้นายสังการ เมืองมา
หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมและพัฒนาเกษตรกร
พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาเกษตรกร ร่วมพิธีจุดเทียนเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร โดยทุกกิจกรรมข้างต้นมี นายชยันต์ ศิริมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานในพิธี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjdJ_OWW8fD_yCIkFhpIWkrkNNHuWz5PvhLt3JEuvIm39_IQ0JHYAqkCsdJRWWc0IrPzfaFFf-1U51UGldCtzFefAEJm53ak_rtRznAzR5KxuuaeaVNbG71AQkTBj1UqKwA1RZxDtpO0os/s640/593077.jpg)